Tin tức Bất động sản

Điểm tin sáng: Vàng tăng vọt khi USD dò đáy

05/06/2019 10:12
- Trong bối cảnh giới đầu tư đánh cược vào những thay đổi về chính sách của Mỹ làm USD suy yếu nhanh chóng, tạo điều kiện vạng chạm đỉnh 3 tháng.

Dự án Vành đai 2 TP.HCM thi công cầm chừng, chậm chạp

05/06/2019 09:45
Ngày 4-6, Ban Kinh tế - ngân sách HĐND TP.HCM khóa IX có buổi giám sát về tiến độ triển khai đầu tư dự án Vành đai 2.

Lãi suất ngân hàng MBBank mới nhất tháng 6/2019: Tặng thêm lên tới 0,3%/năm đến hết tháng

04/06/2019 17:47
Tham gia chương trình "Gắn kết hôm nay, tặng ngay lãi suất", khách hàng có cơ hội nhận được mức lãi suất kì hạn 24 tháng cao nhất lên tới 8%/năm.

Áp lực lên tỷ giá từ thị trường quốc tế đã giảm bớt

04/06/2019 09:28
Riêng tháng 5 tỷ giá ngân hàng đã tăng 0,6% còn USD tự do tăng 0,4%. Tỷ giá trung tâm tăng tổng cộng hơn 1% kể từ đầu năm.

Bà Rịa Vũng Tàu ủng hộ phương án đầu tư dự án khu du lịch nghỉ dưỡng Safari

03/06/2019 15:34
UBND tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu vừa có thông báo số 298 về kết luận của ông Nguyễn Văn Trình, Chủ tịch UBND tỉnh tại cuộc họp Thường trực UBND tỉnh nghe báo cáo ý tưởng quy hoạch đầu tư Khu du lịch nghỉ dưỡng Safari tại...

Giải “cơn khát” dịch vụ và trải nghiệm du lịch ở Phú Quốc

03/06/2019 15:32
Shophouse đang là phân khúc bất động sản hấp dẫn ở Phú Quốc với khả năng kinh doanh và cho thuê “không giới hạn”, đem lại ngu??n doanh thu lớn cho nhà đầu tư.

Giá bitcoin hôm nay (3/6): Tăng trưởng trong bất ổn

03/06/2019 09:05
Giá bitcoin hôm nay tăng lên trong lúc nhiều đ??ng tiền trên thị trường phục h??i. Theo Peter Schiff của quĩ quản lí Euro Pacific, đợt tăng giá 179% trong năm nay có thể sẽ sớm giảm trở lại.

Nhà đầu tư chuyển hướng sang thị trường văn phòng Trung Quốc

02/06/2019 19:41
Theo báo cáo của CBRE, thị trường đầu tư bất động sản nguyên khối tại Trung Quốc khởi sắc trong những tháng đầu năm 2019 với nhu cầu cực kỳ mạnh mẽ đối với các tòa nhà văn phòng.

Doanh nghiệp Sài Gòn đua xây căn hộ tại Bình Dương

02/06/2019 11:13
Do TP HCM hạn chế dự án nhà ở mới, các công ty bất động sản đổ đi xây chung cư tại Bình Dương.

Nợ xấu tại Agribank giảm mạnh, thu nhập bình quân nhân viên vọt lên gần 29 triệu đng/tháng

01/06/2019 14:16
Cả nợ nội bảng và nợ xấu tại VAMC của Agribank đều giảm mạnh trong năm 2018. Thu nhập bình quân của nhân viên nhà băng này tăng tới gần 7 triệu/tháng tương đương hơn 80 triệu/năm.

Hng Kông: Nhà ở ế ẩm vì chiến tranh thương mại Mỹ - Trung leo thang

01/06/2019 09:15
Những chuyển biến xấu trong cuộc chiến tranh thương mại Mỹ - Trung đã tạo nên tâm lý e dè trong các nhà đầu tư địa ốc. Thực tế này đã khiến doanh số bán nhà tại H??ng Kông trở nên bết bát trong tuần thứ hai liên tiếp.

Bà Rịa Vùng Tàu ủng hộ phương án đầu tư Khu nghỉ dưỡng Safari H Tràm quy mô khoảng 600ha

01/06/2019 09:03
Dự án khu nghỉ dưỡng Safari H?? Tràm đang được Liên danh nhà đầu tư là Tập đoàn Novaland và Công ty TNHH du lịch thương mại Á Đông Vidotour lập kế hoạch, lên phương án đầu tư.

OCB đng hành cùng Banking Vietnam 2019

31/05/2019 18:18
Vào ngày 30/5/2019, tại Hà Nội, sự kiện Banking Vietnam 2019 đã được diễn ra với chủ đề“Tài chính toàn diện trong xu thế phát triển của nền kinh tế không dùng tiền mặt".

HBC, VNT, FCN, NLG, GEX, DFC : Thông tin giao dịch lượng lớn cổ phiếu

31/05/2019 09:52
Công ty Cổ phần Tập đoàn Xây dựng Hòa Bình (HBC): PYN Elite Fund (Non-Ucits) đã bán 1 triệu cổ phiếu giảm lượng cổ phiếu nắm giữ từ 10.139.402 đơn vị tương đương tỷ lệ 5,17% còn 9.139.402 đơn vị tương đương tỷ lệ 4,66% và không còn là cổ...

Gần 128 nghìn tỉ đng lãi dự thu ở 13 ngân hàng có tổng tài sản lớn nhất, lo đến bao giờ

31/05/2019 09:06
Trong bức tranh tích cực về kết quả kinh doanh của các ngân hàng vẫn còn đó những nỗi lo từ xử lí nợ xấu đến thoái lãi dự thu. Đến cuối quí I/2019, có gần 128 nghìn tỉ đ??ng lãi dự thu tại 13 ngân hàng có tổng tài...

Từ 01/6/2019, Vĩnh Long áp dụng hệ số điều chỉnh giá đất mới

30/05/2019 19:01
- Đây là nội dung quan trong được quy định tại Quyết định 05/2019/QĐ-UBND về hệ số điều chỉnh giá đất năm 2019 trên địa bàn tỉnh Vĩnh Long (có hiệu lực thi hành từ ngày 01 tháng 6 năm 2019).

FLC dự tính đầu tư 4 dự án tổng diện tích hơn 2.600 ha tại Bắc Kạn

30/05/2019 18:55
Sau khi thống nhất với tỉnh trong buổi làm việc ngày 11/5 vừa qua, sáng 29/5, lãnh đạo Tập đoàn FLC đã có cuộc làm việc với tỉnh Bắc Kạn để báo cáo phương án đầu tư 4 dự án với tổng diện tích hơn 2.600 ha trên địa bàn...